วันที่ 8 กรกฎาคม 2565 เวลา 09.00 น. นายอดุลย์ กองทอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีเปิดและบรรยายพิเศษในการประชุมครูและบุคลากรทางการศึกษา ปีการศึกษา 2565 อำเภอเมืองอำนาจเจริญ ประกอบด้วย กลุ่มโรงเรียนบุ่งชาญสร้างนกทาห้วยไร่ และกลุ่มโรงเรียนพระมงคลมิ่งเมือง ณ ห้องประชุม 1 สพป.อำนาจเจริญ อำเภอเมืองอำนาจเจริญ จังหวัดอำนาจเจริญ เพื่อมอบนโยบายสำคัญในการเปิดเรียนแบบ on-site ได้แก่ นโยบายด้านความปลอดภัย นโยบายโอกาสทางการศึกษา นโยบายด้านคุณภาพการศึกษา และนโยบายด้านประสิทธิภาพการบริหารจัดการ พร้อมแนวทางปฏิบัติ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2022/07/4-6-750x450.jpg)