วันที่ 28 พฤศจิกายน 2563 เวลา 09.00 น. นายอดุลย์ กองทอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ ว่าที่ ร.ต.วิชชากร วงศ์จริยะกรณ์ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีเปิดและบรรยายพิเศษการอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาครูโดยใช้กระบวนการ Project Based Learning (PBL) เพื่อพัฒนาครูโดยใช้ PBL สู่กระบวนการเรียนการสอนในชั้นเรียน ณ โดมโรงอาหารโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยา อำเภอชานุมาน จังหวัดอำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2021/08/28-เปิดอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาครูโดยใช้-PBL-750x450.jpg)