วันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 10.30 น. นายอดุลย์ กองทอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ นำคณะกรรมการและเจ้าหน้าที่ ที่เกี่ยวข้องกับการสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งบุคคล เข้ารับราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2564 เข้ารับการตรวจคัดกรอง Antigen Test Kit หรือ ATKตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 (COVID-19) เพื่อความปลอดภัย ของคณะกรรมการและผู้เข้าสอบทุกคน ทั้งนี้ได้รับความอนุเคราะห์สนับสนุนชุดตรวจจากศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และเจ้าหน้าที่ตรวจจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ ณ โดมโรงเรียนอำนาจเจริญ
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/1950235475184839
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2022/02/5-3-750x450.jpg)