วันที่ 10 มิถุนายน 2567 เวลา 09.30 น. ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายวีระชัย ไกยรัตน์ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ร่วมประชุมคณะกรรมการคัดเลือกผู้สมควรได้รับรางวัลของคุรุสภา ประจำปี 2567เพื่อร่วมประชุมพิจารณาดำเนินการคัดเลือกผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาเพื่อรับรางวัลของคุรุสภา ประจำปี พ.ศ. 2567 โดยคัดเลือกผู้สมควรได้รับรางวัลที่มีการประพฤติปฏิบัติตนเป็นไปตามมาตรฐานวิชาชีพ และจรรยาบรรณของวิชาชีพ มีผลงานดีเด่นเป็นที่ประจักษ์ และมีคุณสมบัติ เป็นไปตามประกาศหลักเกณฑ์ที่คุรุสภากำหนด โดยมี ดร.อุดมศักดิ์ เพชรผา ศึกษาธิการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในการประชุม ณ ห้องประชุมชั้น 2 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดอำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_4855_0-683x1024.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_4874_0-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_4876_0-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl