วันที่ 30 พฤษภาคม 2567 . ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นางแสงเดือน สายโสภา รองผอ.สพป.อำนาจเจริญ เข้าร่วมประชุมโครงการสัมมนาส่งเสริมความร่วมมือและสร้างความเข้าใจในการแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากรทางการศึกษา เพื่อสร้างความเข้าใจเกี่ยวกับแนวทางการแก้ไขปัญหาหนี้สินของกรมส่งเสริมสหกรณ์ รวมถึงเสนอแนวทางการแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากรทางการศึกษา โดยผู้เข้าร่วมประชุมประกอบไปด้วย ประธานสหกรณ์ออมทรัพย์ครู ๑๐๐ แห่ง หัวหน้าสถานีแก้หนี้ครู จำนวน ๒๔๕ แห่ง ร่วมไปถึงผู้บริหารระดับสูงของกระทรวงศึกษาธิการ โดยมี พลตำรวจเอกเพิ่มพูน ชิดชอบ เป็นประธานพิธีเปิดการประชุมและมอบนโยบาย ณ ห้องประชุมปุณยเกศุ หอประชุมครุสภา กระทรวงศึกษาธิการ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_รองแสง_240603_1-1024x576.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_รองแสง_240603_3-1024x576.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_รองแสง_240603_10-1024x768.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl