วันที่ 31 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ร่วมเป็นเกียรติในโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาศักยภาพนักเรียนแกนนำ GenZ โรงเรียนปลอดบุหรี่ บุหรี่ไฟฟ้า กัญชาและเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ณ ห้องประชุมโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 จังหวัดอำนาจเจริญ และมีโรงเรียนในสังกัด สพป.อำนาจเจริญ เข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 93 แห่ง ในวันที่ 31 พฤษภาคม 2567 โดยมีนายประทีป บริบูรณ์รัตน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ วัตถุประสงค์เพื่อเป็นการเสริมขวัญ กำลังใจให้กับผู้เข้าอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพนักเรียนแกนนำ GenZ โรงเรียนปลอดบุหรี่ บุหรี่ไฟฟ้า กัญชาและเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ และร่วมแสดงพลังปกป้องเด็กและเยาวชน GenZ จากบุหรี่ บุหรี่ไฟฟ้า กัญชาและเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ จังหวัดอำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/445360129_472783095265484_4216969372172736400_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/445352347_472783051932155_1604279965709335417_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/445771840_472783155265478_8041524262090458690_n-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl