วันที่ 16 ธันวาคม 2566 เวลา 08.00 น. นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการดำเนินการสรรหาและเลือกสรรบุคคลเป็นพนักงานราชการ กลุ่มงานบริหารทั่วไป ตำแหน่ง นักทรัพยากรบุคคล เพื่อสร้างความเข้าใจในการดำเนินการให้เป็นไปด้วยความเรียบร้อย มีความบริสุทธิ์ ยุติธรรม และเป็นไปตามระเบียบของทางราชการ และเข้าตรวจเยี่ยมห้องสอบตามลำดับ โดยกำหนดประเมินสมรรถนะที่ 1 ความรู้ ความสามารถทั่วไป และความสามารถเฉพาะตำแหน่ง ในช่วงเช้า และในช่วงบ่ายเป็นการประเมินสมรรถนะที่ 2 ความเหมาะสมกับตำแหน่งและวิชาชีพ มีผู้มีสิทธิสอบทั้งสิ้น 19 คน มาสอบ 17 คน ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-52-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-53-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-54-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-55-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid0K4jSJYEtaoX4VTLScHuSE7bzakXzSD8ip9VbgWMzZZiKGMkHV65yTFUHRp481tASl