วันที่ 23 มกราคม 2566 เวลา 07.30 น. นายสุทธินาถ ทานนท์ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ข้าราชการ บุคลากรทางทางศึกษา สพป.อำนาจเจริญ ร่วมตักบาตรตามโครงการบรรพชาอุปสมบท 99 รูป ถวายพระพรชัยมงคลแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา เพื่อเป็นกรถวายพระพรชัยมงคลให้ทรงหายจากพระอาการประชวร และมีพลานามัยแข็งแรงโดยเร็ววัน ณ พุทธอุทยานพระมงคลมิ่งเมือง ตำบลบุ่ง อำเภอเมือง จังหวัดอำนาจเจริญ
รูปเพิ่มเติม
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/01/3-22-750x450.jpg)