วันที่ 1 กรกฎาคม 2567 เวลา 10.00 น.ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายวีรชัย ไกยรัตน์ รอง ผอ. สพป.อำนาจเจริญ ปฐมนิเทศครูผู้ช่วย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2567 (รอบ 1) พบปะกล่าวต้อนรับและแสดงความยินดีกับข้าราชการครูบรรจุใหม่ และมอบนโยบายการประพฤติและปฏิบัติตนเป็นครู เป็นข้าราชการที่ดี ปฏิบัติหน้าที่ตามที่ผู้บังคับบัญชามอบหมาย มีจิตอาสา เสียสละช่วยเหลือโรงเรียน เพื่อนครู ชุมชน รักษาระเบียบวินัย จรรยาบรรณวิชาชีพ ครองตน ครองคน ครองงาน ศึกษาหาความรู้พัฒนาตนเองให้มีความก้าวหน้าในวิชาชีพ เพื่อแต่งตั้งเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ.2567 จำนวน 10 คน ณ ห้องประชุม 2 สพป.อำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449782457_2590561277818919_1862942910651608808_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449751265_2590561204485593_5046822016672789323_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449318586_2590561311152249_3849964323014915013_n-1024x683.jpg)
https://www.facebook.com/share/p/4j28tZZDou1M3uQh/