วันที่ 28 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น.ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นางแสงเดือน สายโสภา รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เข้าร่วมการประชุมชี้แจงหลักเกณฑ์การคัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้านของครูและกิจกรรมการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียน ในการประชุมวิชาการการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดารตามพระราชดำริสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี 2567 ผ่านระบบ Zoom Meeting เพื่อดำเนินการคัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้านของครูให้แล้วเสร็จ พร้อมทั้งส่งงานที่ผลงานที่ผ่านการคัดเลือกระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามายัง สพฐ. ภายในวันที่ 24 กรกฎาคม 2567 เพื่อคัดเลือกผลงานในระดับประเทศต่อไป ณ ห้องประชุม 3 สพป.อำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449408053_2587512568123790_7032801005561079446_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449468192_2587512461457134_660759395647735683_n-1024x576.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449484737_2587512591457121_3147544761997159303_n-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl