วันที่ 27 มิถุนายน 2567 เวลา 13.00 น. ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดงาน “มหกรรมสินค้าเกษตรคุณภาพดีข้าวหอมมะลิอำนาจเจริญ” มี ว่าที่พันตรี อดิศักดิ์ น้อยสุวรรณ ผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธี โดยจุดประสงค์เพื่อส่งเสริมพัฒนาการผลิตและการตลาดข้าวหอมมะลิของจังหวัดอำนาจเจริญ ให้เกษตรกรได้ตระหนักรู้ถึงกระบวนการเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตข้าวหอมมะลิ การเชื่อมโยงการผลิตการตลาดข้ามหอมมะลิภายในจังหวัด/กลุ่มจังหวัดตลอดจนเป็นการประชาสัมพันธ์สินค้าข้าวหอมมะลิของจังหวัดอำนาจเจริญ และการสร้างความตระหนักรู้ผู้ผลิตและผู้บริโภคข้าวหอมมะลิ ณ บริเวณลานหน้าที่ว่าการอำเภอเมืองอำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449338389_2586809848194062_2582169041474320369_n-1024x576.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449406719_2586809958194051_5239686838251818220_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449316858_2586809864860727_2712570365684539244_n-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl