วันที่ 27 มิถุนายน 2567 นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสถานศึกษาในสังกัด เพื่อติดตามการจัดการเรียนการสอนพร้อมมอบนโยบายด้านความปลอดภัยในสถานศึกษาและนโยบายโรงเรียนเป็นเขตปลอดบุหรี่และบุหรี่ไฟฟ้าสร้างความมั่นใจให้แก่นักเรียน ผู้ปกครอง โดยมีแนวทางสร้างความปลอดภัยและการดูแลคุ้มครองนักเรียนในทุกมิติ เพื่อให้มีการเรียนอย่างมีความสุขและมีความปลอดภัยต่อผู้เรียน ตลอดจนการบริหารจัดการภายในโรงเรียน พร้อมทั้งแลกเปลี่ยนความคิดเห็นร่วมกันกับคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา การรับทราบปัญหาอุปสรรคในการดำเนินงานพร้อมชี้แนะแนวทางแก้ไข ให้กำลังใจให้แก่โรงเรียนในการจัดกิจกรรมการเรียนการสอนที่มี จำนวน 3 โรงเรียน ได้แก่ 1.โรงเรียนโคกสวาสดิ์หนองสองห้องดอนแดง 2.โรงเรียนนาผือโคกกอก 3.โรงเรียนบ้านนาเรือง
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449281984_2586804701527910_929362498920066118_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449334815_2586804778194569_1480512448863950436_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449398308_2586804628194584_8579719653095537810_n-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl