วันที่ 27 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายวีระชัย ไกยรัตน์ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมผู้บังคับบัญชาลูกเสือ(หลักสูตรทบทวน) กลุ่มโรงเรียนเสนางค์ประจิม เพื่อทบทวนความรู้ ความเข้าใจ ทักษะ กระบวนการทางลูกเสือ-เนตรนารี และตระหนักในความสำคัญของกิจกรรมลูกเสือ-เนตรนารี สามารถนำความรู้ ทักษะ กระบวนการทางลูกเสือ-เนตรนารี ไปใช้ในการจัดกิจกรรมการเรียนการสอนลูกเสือได้อย่างถูกต้อง สามารถพัฒนาผู้เรียนให้มีทักษะในการดำเนินชีวิตอยู่ร่วมกับผู้อื่นในสังคม ณ โรงเรียนชุมชนบ้านไร่สีสุก อำเภอเสนางคนิคม จังหวัดอำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/DSC_0116-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/DSC_0026-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/DSC_0070-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl