วันที่ 25 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นางแสงเดือน สายโสภา รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ พร้อมด้วย นางกมลรัตน์ ผิวเหลือง ศึกษานิเทศก์ ร่วมประชุมคณะกรรมการเตรียม การรับเสด็จทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี องค์ประธานโครงการรณรงค์ป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด To Be number one จังหวัดอำนาจเจริญ โดยมีว่าที่พันตรี อดิศักดิ์ น้อยสุวรรณ ผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในการประชุมฯ ณ โรงเรียนชานุมานวิทยาคม อำเภอชานุมาน จังหวัดอำนาจเจริญ เพื่อให้การเตรียมการในการเฝ้ารับเสด็จฯ ในวโรกาสที่จะเสด็จพระราชดำเนินปฏิบัติพระราชกรณียกิจในพื้นที่จังหวัดอำนาจเจริญ ในวันที่ 30 สิงหาคม 2567 เป็นไปด้วยความเรียบร้อย และสมพระเกียรติ มีความพร้อมในทุกภาคส่วน ทั้งการถวายความปลอดภัย การจัดเตรียมสถานที่ ตลอดเส้นทางเสด็จฯ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/S__32088070_0-1024x768.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_6101_0-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_6087_0-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl