วันที่ 25 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานพิธีเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการ “การพัฒนาศักยภาพนักเรียนแกนนำ Gen Z” โดยกลุ่มโรงเรียนนาวังกุดปลาดุก เพื่อให้โรงเรียนปลอดบุหรี่ บุหรี่ไฟฟ้า และแอลกอฮอล์ ปลูกจิตสำนึกและสร้างนักเรียนแกนนำ Gen Z ในการณรงค์และสร้างเครือข่ายแนวร่วมในการสอดส่องพฤติกรรมเพื่อนนักเรียนไม่ให้ยุ่งเกี่ยวกับอบายมุขและยาเสพติดในสถานศึกษา ณ โรงเรียนบ้านกุดปลาดุก อำเภอเมืองอำนาจเจริญ จังหวัดอำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/44441_0-1024x627.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_22_240625_127-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_22_240625_115-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl