วันที่ 21 มิถุนายน 2567 เวลา 10.00 น. ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นางแสงเดือน สายโสภา รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุมขับเคลื่อนแผนการยกระดับผลการประเมินจากโปรแกรมประเมินสมรรถนะนักเรียนมาตรฐานสากล (PISA) ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 8/2567 ผ่านระบบ Zoom Meeting เพื่อติดตามความก้าวหน้าของการนำชุดพัฒนาสมรรถนะความฉลาดรู้ไปใช้ในระดับชั้นเรียน รับชม ณ ห้องประชุม 3 สพป.อำนาจเจริญ โดยมีนางเกศทิพย์ ศุภวานิช รองเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานการประชุม
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/449041682_2585129388362108_377768269936379824_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/449040288_2585129418362105_7147037982992633463_n-1024x576.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/449039613_2585129788362068_1693979211928992324_n-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl