วันที่ 13 มิถุนายน 2567 ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นางแสงเดือน สายโสภา รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ พร้อมด้วย นางบุษย์อาภรณ์ แท่นประเสริฐ นางสาวศุภรา ทนุพันธ์ นางกมลรัตน์ ผิวเหลือง นางสาวอัปสร พึ่งภพ และนาศิริรัตน์ ทองโพธิ์ศรี ลงพื้นที่นิเทศ ติดตามโรงเรียนนำร่องทดลองใช้หลักสูตรลูกเสือ 4 ประเภท ให้มีความทันสมัย ณ ห้องประชุมช่อพิกุล โรงเรียนบ้านลือนาคำ เพื่อติดตามและให้คำแนะนำแนวทางการพัฒนากิจการลูกเสือการดำเนินการหลักสูตรดังกล่าวต่อไป
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448228181_481055374438256_7988201569948978568_n-1024x768.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448341283_481055147771612_6618671088695945441_n-1024x768.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448264863_481055164438277_6190415889209046860_n-1024x768.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl