วันที่ 6 มิถุนายน 2567 นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสถานศึกษาในสังกัด เพื่อติดตามการจัดการเรียนการสอนในช่วงเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 พร้อมมอบนโยบายด้านความปลอดภัยในสถานศึกษาและนโยบายโรงเรียนเป็นเขตปลอดบุหรี่และบุหรี่ไฟฟ้าสร้างความมั่นใจให้แก่นักเรียน ผู้ปกครอง โดยมีแนวทางสร้างความปลอดภัยและการดูแลคุ้มครองนักเรียนในทุกมิติ เพื่อให้มีการเปิดเรียนอย่างมีความสุขและมีความปลอดภัยต่อผู้เรียน ตลอดจนการบริหารจัดการภายในโรงเรียน พร้อมทั้งแลกเปลี่ยนความคิดเห็นร่วมกันกับคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา การรับทราบปัญหาอุปสรรคในการดำเนินงานพร้อมชี้แนะแนวทางแก้ไข ให้กำลังใจให้แก่โรงเรียนในการจัดกิจกรรมการเรียนการสอนที่มีประสิทธิภาพ และให้นักเรียนเห็นถึงโทษและพิษภัยจากบุหรี่และบุหรี่ไฟฟ้า จำนวน 6 โรงเรียน ได้แก่ 1.โรงเรียนบ้านโคกค่าย 2.โรงเรียนบ้านเชือก 3.โรงเรียนหนองนาเทิงโนนผึ้ง 4.โรงเรียนนาจิกหนองทุงมนต์หนองชาด 5.โรงเรียนบ้านไร่สมบูรณ์ 6.โรงเรียนบ่อบุโปโล
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447226294_2571835636358150_7689542761624253030_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447232451_2571835849691462_6761540547345708396_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447899005_2571835476358166_8242481254647000909_n-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl