วันที่ 30 พฤษภาคม 2567 นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสถานศึกษาในสังกัด เพื่อติดตามการจัดการเรียนการสอนในช่วงเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 พร้อมมอบนโยบายด้านความปลอดภัยในสถานศึกษาและนโยบายโรงเรียนเป็นเขตปลอดบุหรี่และบุหรี่ไฟฟ้าสร้างความมั่นใจให้แก่นักเรียน ผู้ปกครอง โดยมีแนวทางสร้างความปลอดภัยและการดูแลคุ้มครองนักเรียนในทุกมิติ เพื่อให้มีการเปิดเรียนอย่างมีความสุขและมีความปลอดภัยต่อผู้เรียน ตลอดจนการบริหารจัดการภายในโรงเรียน พร้อมทั้งแลกเปลี่ยนความคิดเห็นร่วมกันกับคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา การรับทราบปัญหาอุปสรรคในการดำเนินงานพร้อมชี้แนะแนวทางแก้ไข ให้กำลังใจให้แก่โรงเรียนในการจัดกิจกรรมการเรียนการสอนที่มีประสิทธิภาพ และให้นักเรียนเห็นถึงโทษและพิษภัยจากบุหรี่และบุหรี่ไฟฟ้า จำนวน 4 โรงเรียน ได้แก่ 1.โรงเรียนบ้านเหล่าขวาว 2.โรงเรียนบ้านจิกดู่ 3.โรงเรียนบ้านหนองเทา 4.โรงเรียนบ้านโนนผักหวาน
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/441936377_472243245319469_7012488636455697569_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/441872511_472243038652823_1348801216221447924_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/444762329_472243221986138_699647193848098137_n-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl