วันที่ 28 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นางแสงเดือน สายโสภา รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการเตรียมความพร้อมการดำเนินโครงการ Innovation For Thai Education(IFTE) นวัตกรรมการศึกษาเพื่อพัฒนาการศึกษา ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุมสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดอำนาจเจริญ วัตถุประสงค์ของโครงการ เพื่อสร้างหรือพัฒนานวัตกรรมการบริหารการศึกษานวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ นวัตกรรมการนิเทศการศึกษา รวมถึงการพัฒนาให้ผู้เรียนมีผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนที่ดีขึ้นอย่างต่อเนื่อง และมีการวิจัยรองรับการพัฒนารูปแบบและแนวทางการพัฒนานวัตกรรมการศึกษาที่สอดคล้องกับทักษะแห่งศตวรรษที่ 21 และส่งเสริมให้สถานศึกษามีผลงานนวัตกรรมการปฏิบัติที่เป็นเลิศในระดับสจังหวัดและระดับภาค
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-21-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-22-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-23-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/2521689628039418?ref=embed_post