วันที่ 15 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นางดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ขับเคลื่อนแผนการยกระดับผลการประเมินจากโปรแกรมประเมินสมรรถนะนักเรียนมาตรฐานสากล(PISA) กลุ่มผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านระบบ Zoom Meeting เพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษา ตามแนวทางการประเมิน PISA ในระดับเขตพื้นที่การศึกษา ให้เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพและบรรลุเป้าหมาย รับชม ณ ห้องประชุม 3 สพป.อำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-193-1024x576.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-194-1024x576.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-197-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid035GuAwPs32ucMDdQJ9G4HggK2PFv8HoMAJRuPy8s2pyrqSjth6MX4fiovh4yofRgzl