วันที่ 12 มีนาคม 2567 เวลา 13.30 น. นางดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นางแสงเดือน สายโสภา รอง สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการคัดเลือกนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 – 6 ที่สนใจทางสายวิทยาศาสตร์ เพื่อขอทุนการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2567 ณ ห้องประชุม 2 สพป.อำนาจเจริญ เพื่อร่วมพิจารณาคัดเลือกนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 – 6 ที่สนใจทางสายวิทยาศาสตร์ จำนวน 1 ราย เข้ารับทุนการศึกษา จำนวน 2,000 บาท จากมูลนิธิพระบรมราชานุสรณ์พระบาทสมเด็จพระปกเกล้าเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้ารำไพพรรณี ประจำปีการศึกษา 2567
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-161-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-162-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-163-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-164-1024x683.png)