วันที่ 11 มีนาคม 2567 เวลา 10.30 น. นางดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นางแสงเดือน สายโสภา รอง สพป.อำนาจเจริญ พร้อมผู้อำนวยการกลุ่ม และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมการประชุมเพื่อรับนโยบายกระบวนการคัดเลือก คัดสรรนักเรียนทุนพระราชทาน ม.ท.ศ. รุ่นที่ 16 ปีการศึกษา 2567 ผ่านแอปพลิเคชั่น ZOOM Meeting วัตถุประสงค์เพื่อรับทราบนโยบายการดำเนินงานโครงการทุนการศึกษาพระราชกทาน ม.ท.ศ. ปี 2567 ภายใต้ “มูลนิธีทุนการศึกษาพระราชทาน สมเด็จพระบรมโอรสธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร (ม.ท.ศ.)” เพื่อเป็นแนวปฏิบัติการดำเนินงานสำหรับทุกจังหวัด โดยมีนายธีร์ ภวังคนันท์ รองเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานการประชุม รับชม ณ ห้องประชุม 3 สพป.อำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-137-1024x579.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-138-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-139-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-140-1024x576.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid02i55kZjxMdSnNZf3HP33ie5jinsNNDXgW26c6MWiAZ5LvjzGUMSY7CTe9tcZVJ6uUl