วันที่ 6 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นางดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นางแสงเดือน สายโสภา รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เข้าร่วมเปิดและบรรยายพิเศษโครงการอบรมคุณธรรม จริยธรรม นักเรียน เยาวชน และประชาชน รุ่นที่ 2 ณ โรงเรียนนายมวิทยาคาร อำเภอเมืองอำนาจเจริญ วัตถุประสงค์ของการโครงการ เพื่อส่งเสริมให้เด็กและเยาวชนมีคุณธรรม จริยธรรม ค่านิยมอันพึงประสงค์ รู้เท่าทันการเปลี่ยนแปลง สามารถปรับตัวอยู่ร่วมกับผู้อื่นได้อย่างมีความสุข โดยผู้เข้ารับการฝึกอบรมเป็นนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 – 6 ในกลุ่มโรงเรียนพระมงคลมิ่งเมือง สังกัด สพป.อำนาจเจริญ ในเขตตำบลโนนโพธิ์ จำนวน 109 คน ได้แก่ โรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้า โรงเรียนบ้านโนนโพธิ์ โรงเรียนนาห้วยยางสองคอน และโรงเรียนก้าวหน้าสามัคคีคำงูเหลือม
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-79-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-80-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-81-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-82-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid0RqMyVwwJh2Cbrx364XKTyC7y7952LXDhZ6iwNBkdMUhjNHip1zdaKo3utYVrf1W1l