วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.00 น. นายวีระชัย ไกยรัตน์ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานเปิดกิจกรรมเดินทางไกลและอยู่ค่ายพักแรมลูกเสือ – เนตรนารี กลุ่มโรงเรียนนาป่าแซงหนองข่าโนนงาม ประจำปีการศึกษา 2566 ณ ค่ายลูกเสือชั่วคราวโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่น อำเภอปทุมราชวงศา จังหวัดอำนาจเจริญ วัตถุประสงค์ของการจัดกิจกรรมเพื่อฝึกให้ลูกเสือ/เนตรนารี มีความอดทนอยู่ในระเบียบวินัย รู้จักช่วยเหลือตัวเอง รู้จักอยู่และทำงานร่วมกับผู้อื่น ตลอดจนเรียนวิชาลูกเสือเพิ่มเติม ตามแนวทางการดำเนินงานกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ระหว่างวันที่ 22 – 23 กุมภาพันธ์ 2567
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-119-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-120-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-121-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-122-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://web.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid02w81Rn2Jyr65vFqNEicSouY61AAA1DhdzLbEtJXGK97EMDMEyZKib2oopAJWRMiMil