วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 06.00 น. นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ร่วมกิจกรรมรวมพลคนเดิน วิ่ง ปั่น “14 กุมภา ภูจำปา..สัญญาฮัก” ณ โรงเรียนแก้งกฐินภูจำปา อำเภอเมือง โดยกิจกรรมดังกล่าวจัดทำขึ้นเพื่อกระตุ้นการท่องเที่ยววัดภูจำปา แลนด์มาร์คสำคัญของจังหวัดอำนาจเจริญ นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมพิเศษอีกมากมาย ตักบาตรพระสงฆ์ 19 รูป, ชม ช็อปผลิตภัณฑ์ OTOP และสินค้าชุมชน พร้อมไฮไลท์เด็ด! รับมอบทะเบียนสมรส บริเวณลานจำปาพันปี สถานที่ศักดิ์สิทธิ์ด้านความรัก
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-84-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-85-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-86-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-87-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-88-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid02xvjgyGLwbdoDsK2cnoJUjuqcWteUorAtwodiJiYGhiP81dbjQs6wMtrT2KBRGe3dl