วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2567 นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ, นายวีระชัย ไกยรัตน์, นางแสงเดือน สายโสภา คณะ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม กำกับ ติดตาม และให้กำลังใจคณะกรรมการดำเนินการทดสอบ ในการดำเนินการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติ (O-NET) ระดับชั้น ม.3 ปีการศึกษา 2566 ของแต่ละสนามสอบ ให้การดำเนินการจัดสอบเป็นไปด้วยความเรียบร้อย โปร่งใส ยุติธรรมและมีประสิทธิภาพ สอดคล้องกับแนวทางและมาตรฐานการทดสอบทางการศึกษาแห่งชาติของสถาบันทดสอบทางการศึกษาแห่งชาติ (องค์การมหาชน) โดยมีสนามสอบทั้งหมด 8 สนามสอบ ได้แก่ 1.โรงเรียนอนุบาลเสนางคนิคม (หนองทับม้า) 2.โรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยา 3.โรงเรียนบ่อบุโปโล 4.โรงเรียนบ้านจานลาน 5.โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 6.โรงเรียนบ้านนํ้าท่วม 7.โรงเรียนบ้านสร้างถ่อ 8.โรงเรียนสามแยกผดุงวิทย์
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-68-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-69-1024x768.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-70-1024x768.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid02SQssEq7LSUbdXU67oDm78a5SAoffcgWiq3BtqvN4kjcHci2sitrgG8KSPcs9jkMEl