วันที่ 26 มกราคม 2567 เวลา 09.00 น. นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียน “เหล่าปลาแซวเกมส์” กลุ่มโรงเรียนเหล่าวพรวนปลาค้าวหนองมะแซว ณ สนามกีฬาโรงเรียนคำปอแก้วคำไหล ต.ปลาค้าว อ.เมืองอำนาจเจริญ วัตถุประสงค์ของการจัดงาน เพื่อให้สถานศึกษาได้จัดกิจกรรม ฝึกทักษะให้นักเรียน เพื่อเตรียมความพร้อมเข้าร่วมการแข่งขัน และให้นักเรียนได้ร่วมกิจกรรมการแข่งขันกีฬา ให้มีสุขภาพพลานามัยสมบูรณ์ แข็งแรง ส่งเสริมทักษะขั้นพื้นฐานแก่นักเรียน
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-224-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-225-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-226-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid0tW5tiHBcjCxBjmLEjTAv2GhUkQ864Ju7y5BnTthCpzU95xEALw4Bmb6FFxD9sU9xl