วันที่ 16 มกราคม 2567 เวลา 09.00 น. นางแสงเดือน สายโสภา รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ร่วมงานวันครู ครั้งที่ 68 ประจำปี 2567 “ครูดีสอนดี ศิษย์ดีเรียนดี มีความสุข” อำเภอเมืองอำนาจเจริญ และอ่านสารรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ พร้อมร่วมประกอบพิธีระลึกถึงพระคุณบูรพาจารย์ อันเป็นการแสดงความกตัญญูกตเวทีต่อบูรพาจารย์ และธำรงไว้ซึ่งขนบธรรมเนียมประเพณีและวัฒนธรรมอันดีงามของชาติ โดยมี ว่าที่พันตรีอดิศักดิ์ น้อยสุวรรณ ผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธี และมอบเกียรติบัตร ครูดีเด่น ในงานวันครู ณ โดมเฉลิมพระเกียรติ โรงเรียนอำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-174-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-175-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-176-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-177-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid0v78eJBrhYKmREREtsKB9QgNmZxMPfdmZsofoWamMNjyBWcjshtocbhmxziCD4ncWl