วันที่ 22 ธันวาคม 2566 เวลา 08.30 น. นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียน กลุ่มโรงเรียนลำเซบาย ประจำปีการศึกษา 2566 ณ สนามกีฬาโรงเรียนบ้านนายม อำเภอเมืองอำนาจเจริญ วัตถุประสงค์ของการจัดงาน เพื่อส่งเสริมการออกกำลังกาย การสร้างระเบียบวินัย การแสดงความสามารถทางด้านกีฬาแต่ละประเภท และเป็นการสร้างความรัก ความสามัคคีให้กับนักเรียน ครูและบุคลากรทางการศึกษาในกลุ่มโรงเรียนลำเซบาย
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-102-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-104-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-105-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid0WLMWxGgw33ytmzH6Y5PaFbK9eTZMmrhPE1neUTCM9DtnbqxmqE6kun29UzZFZohcl