วันที่ 7 ธันวาคม 2566 เวลา 18.30 น. สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอำนาจเจริญ เข้าร่วมงานเดินแบบผ้าไทยการกุศล “ผ้าไทยใส่ให้สนุก ปลุกกระแสภูมิปัญญา สู่เทรนด์ผ้าไทย” ซึ่งเป็นกิจกรรมหนึ่งในงานประเพณีฮีตสิบสองและงานกาชาดประจำปีจังหวัดอำนาจเจริญ ประจำปี พ.ศ. 2566 พร้อมให้กำลังใจคณะบุคลากรที่เข้าร่วมกิจกรรมเดินแบบในครั้งนี้ด้วย โดย สพป.อำนาจเจริญ ได้ร่วมสนับสนุนการเดินแบบ จำนวน 2 คู่ คู่ละ 3,000 บาท ได้แก่
คู่ที่ 1 นายวีระชัย ไกยรัตน์ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ คู่กับ นางสาวธิติกุล หวานอ่อน ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ
คู่ที่ 2 นางแสงเดือน สายโสภา รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ คู่กับ นายวิชญ์ศรุต บุญนิโรจน์ นักวิชาการพัสดุปฏิบัติการ
ในการนี้ นางประกาย กองทอง ผอ.กลุ่มอำนวยการ เข้าร่วมการเดินแบบการกุศลครั้งนี้ด้วยในนามชมรมแม่บ้านมหาดไทย วัตถุประสงค์ของการจัดกิจกรรมเพื่อหารายได้ใช้ในกิจกรรมสาธารณกุศลของชมรมแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดอำนาจเจริญ และเพื่อจรรโลงไว้ ซึ่งขนบธรรมเนียมประเพณีอันดีงาม ส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมประเพณีท้องถิ่นของจังหวัดอำนาจเจริญ ณ เวทีกลางงานกาชาด สนามหน้าศาลากลางจังหวัดอำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-25-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-26-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-27-683x1024.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/2446967002178348?ref=embed_post