![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/12/image-65-1024x684.png)
วันที่ 30 พฤศจิกายน 2566 เวลา 09.30 น. ว่าที่ร้อยตรีวิชชากร วงศ์จริยะกรณ์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เข้าร่วมต้อนรับและรับนโยบายจากรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ (นายสุรศักดิ์ พันธ์เจริญวรกุล) ณ หอประชุมธรรมาภิบาล สพป.อุบลราชธานี เขต 3 ซึ่งมีกำหนดลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการจัดการเรียนการสอน พร้อมติดตามและให้กำลังใจนักเรียน ครู และบุคลากรทางการศึกษาของสถานศึกษาในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานีเขต 2, 3 และ 5 และสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานีอำนาจเจริญ ระหว่างวันที่ 30 พฤศจิกายน 2566 ถึงวันที่ 1 ธันวาคม 2566
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/12/image-66-1024x684.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/12/image-67-1024x684.png)