![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/09/1-10-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/09/2-11-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/09/3-11-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/09/4-11-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/09/5-10-1024x683.jpg)
วันที่ 7 มิถุนายน 2566 เวลา 09.00 น. นางปติมา กาญจนากาศ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายวีระชัย ไกยรัตน์ รอง สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีรับมอบถนนคอนกรีต(ค.ส.ล.) เครื่องเสียง เครื่องดนตรี และตู้ทำน้ำเย็น ให้กับโรงเรียน ณ โรงเรียนสามแยกผดุงวิทย์ อ.ปทุมราชวงศา โดยได้รับเงินสนับสนุนการก่อสร้างและจัดซื้อจากเงินผ้าป่าเพื่อการศึกษา เมื่อวันที่ 14 เมษายน 2566 (พี่ช่วยน้อง พี่พาน้องทำ) และจากเงินบริจาคจากกองทุนศุภนิมิตแห่งประเทศไทยของชุมชนบ้านสามแยก บ้านดอนนกยูง บ้านพุทธศิลป์ จากศิษย์เก่าโรงเรียนสามแยกผดุงวิทย์
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/270923922118070?ref=embed_post