วันที่ 12 มิถุนายน 2567 นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสถานศึกษาในสังกัด เพื่อติดตามการจัดการเรียนการสอนในช่วงเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 พร้อมมอบนโยบายด้านความปลอดภัยในสถานศึกษาและนโยบายโรงเรียนเป็นเขตปลอดบุหรี่และบุหรี่ไฟฟ้าสร้างความมั่นใจให้แก่นักเรียน ผู้ปกครอง โดยมีแนวทางสร้างความปลอดภัยและการดูแลคุ้มครองนักเรียนในทุกมิติ เพื่อให้มีการเปิดเรียนอย่างมีความสุขและมีความปลอดภัยต่อผู้เรียน ตลอดจนการบริหารจัดการภายในโรงเรียน พร้อมทั้งแลกเปลี่ยนความคิดเห็นร่วมกันกับคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา การรับทราบปัญหาอุปสรรคในการดำเนินงานพร้อมชี้แนะแนวทางแก้ไข ให้กำลังใจให้แก่โรงเรียนในการจัดกิจกรรมการเรียนการสอนที่มีประสิทธิภาพ และให้นักเรียนเห็นถึงโทษและพิษภัยจากบุหรี่และบุหรี่ไฟฟ้า จำนวน 4 โรงเรียน ได้แก่ 1.โรงเรียนหนองปลิง 2.โรงเรียนก่อรามคำแหงอนุสรณ์2 3.โรงเรียนบ้านดอนเมย 4.โรงเรียนบ้านสามัคคีพัฒนา
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448364988_2576180435923670_3158001457300814618_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448267537_2576180212590359_2367851383679599451_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448356184_2576180622590318_3203281134989486446_n-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl