วันที่ 12 มีนาคม 2567 เวลา 14.00 น. นางดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ พร้อมด้วย นางแสงเดือน สายโสภา รอง สพป.อำนาจเจริญ และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุมทบทวนมาตรการรายงานข่าวและการจัดการความรุนแรงในโรงเรียน ผ่านระบบ Zoom Meeting เพื่อเป็นการทบทวนมาตรการรายงานข่าว การให้ความช่วยเหลือ แก้ไขปัญหาความไม่ปลอดภัยของนักเรียน ครูและบุคลากรทางการศึกษา รวมถึงการจัดการความรุนแรงในโรงเรียนให้มีประสิทธิภาพสูงสุด ทันท่วงทีและมีความชัดเจนในการปฏิบัติ โดยมี โดยมี ดร.ธนุ วงษ์จินดา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานการประชุม รับชม ณ ห้องประชุม 3 สพป.อำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-165-1024x623.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-166-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-167-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-168-1024x575.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid037WrkjdSSSGpekyaVsycS77VQR4uW9SKKFPHEtiqTcpet45ekUrs2TsmooaZPu46Jl