วันที่ 11 มีนาคม 2567 เวลา 13.00 น. นางดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นางแสงเดือน สายโสภา รอง สพป.อำนาจเจริญ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุมการขับเคลื่อนสถานีแก้หนี้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 2/2567 ผ่านระบบ Zoom Meeting เพื่อดำเนินงานขับเคลื่อนแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากรทางการศึกษาสามารถดำเนินงานได้อย่างมีประสิทธิภาพและต่อเนื่อง โดยมี โดยมีนายธีร์ ภวังคนันท์ รองเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานการประชุม รับชม ณ ห้องประชุม 3 สพป.อำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-141-1024x576.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-142-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-143-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-144-1024x576.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid0QXTs4WEYWbFmuqawExmCn3geMhGpuWfa52tokpCaw7gMG8DMKhgb7Y3CfgU4yPhol