วันที่ 5 มีนาคม 2567 เวลา 09.30 น. นางดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นางแสงเดือน สายโสภา รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานการประชุมเตรียมการจัดโครงการลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน ปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ณ ห้องประชุม 4 สพป.อำนาจเจริญ ซึ่งวัตถุประสงค์ของการจัดโครงการ เพื่อส่งเสริมให้ลูกเสือและบุคลากรทางการลูกเสือน้อมนำโครงการจิตอาสาพระราชทานมาเสริมสร้างจิตสำนึกความเป็นพลเมืองที่เข้มแข็ง และบำเพ็ญประโยชน์ต่อชุมชนอย่างต่อเนื่องและยั่งยืน เป็นการถวายความจงรักภักดีแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประมุขของคณะลูกเสือแห่งชาติ โดยได้กำหนดจัดโครงการในระหว่างวันที่ 13 – 14 มีนาคม 2567
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-67-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-68-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid0FFboGV3haGC61fEk7iDazTsyzaTDWV8XY5vWqqbkiCiPbz22FJAhEjV6gTgsRU9Tl