วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 07.00 น. นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ พร้อมด้วย นางแสงเดือน สายโสภา คณะ รอง รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ และบุคลากร สพป.อำนาจเจริญ เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตร เนื่องในวันขึ้น 15 ค่ำ เดือน 3 วัน วันมาฆบูชา ประจำปี 2567 ณ พุทธอุทยานพระมงคลมิ่งเมือง ตำบลบุ่ง อำเภอเมือง จังหวัดอำนาจเจริญ ประจำปี 2567 ซึ่งจังหวัดอำนาจเจริญ จัดขึ้นเพื่อสนับสนุน ส่งเสริมกิจกรรมในวันสำคัญทางศาสนา อีกทั้งเป็นการเผยแผ่พระพุทธศาสนา เนื่องในวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-8-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-9-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-10-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-11-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid02E5nBeApPnXkmX8GHYWirhXmhwBt16WkXYPWW55JkGi5jUYhsbkuoisv7EmVTJPhjl