วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 13.30 น. นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการพิจารณาคัดเลือกโรงเรียนที่ขอรับสนับสนุนงบประมาณของกองทุนเพื่อโครงการอาหารกลางวันในโรงเรียนประถมศึกษา ประจำปี 2567 เพิ่มเติม ณ ห้องประชุม 3 สพป.อำนาจเจริญ เพื่อพิจารณาเรื่องตามระเบียบวาระการประชุม ได้แก่ พิจารณาจัดเรียงความสำคัญ ความจำเป็นของโรงเรียนที่เสนอโครงการสร้างความเท่าเทียมด้านโภชนาการสำหรับนักเรียนที่มีภาวะทุพโภชนาการ (กิจกรรมสนับสนุนอาหารเช้าเพื่อแก้ปัญหาภาวะทุพโภชนาการของนักเรียน) ซึ่งมีโรงเรียนที่ขอรับการสนับสนุนเพิ่มเติมอีก 7 แห่ง รวมเป็น 18 แห่ง
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-115-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-116-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-117-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-118-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid0ac49LWLc5rNFKaqKtwESXx7TrVzxr5Wak7YPXk62STA4dqivcrzHboH53Qfij9Gjl