วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 10.00 น. นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ลงพื้นที่เยี่ยมโรงเรียนบ้านผึ้ง และโรงเรียนอุ่มยางหนองดั่ง ตำบลจานลาน อำเภอพนา เพื่อติดตามการดำเนินการจัดการเรียนการสอน พร้อมทั้งแลกเปลี่ยนความคิดเห็นร่วมกันกับคณะครูและบุคลากรทางการศึกษาของโรงเรียน ตลอดจนรับทราบปัญหาอุปสรรคในการดำเนินงานพร้อมชี้แนะแนวทางแก้ไข พร้อมเน้นย้ำการรักษาความปลอดภัยในสถานที่ราชการ และการประสานงานบูรณาการกับหน่วยงาน ชุมชน ในการรักษาความปลอดภัยตามนโยบายรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ และเป็นขวัญกำลังใจให้แก่โรงเรียนในการจัดการเรียนการสอนที่มีประสิทธิภาพต่อไป
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-7-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-8-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-9-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-10-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-11-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid02sBreMJQ4pK2hmX794oyvRdYg4v1dYFEyXmSy2begnc4qTek72RdR1Nnwrv7RFTgJl