วันที่ 7 ธันวาคม 2566 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอำนาจเจริญอำนาจเจริญ นำโดย ว่าที่ร้อยตรีวิชชากร วงศ์จริยะกรณ์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ นายวีระชัย ไกยรัตน์ นางแสงเดือน สายโสภา รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัด จัดพิธีทำบุญเลี้ยงพระเพล ถวายเป็นพระราชกุศล พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ เพื่อเป็นการแสดงออกถึงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ และเพื่อเป็นสิริมงคลแก่หน่วยงานและบุคลากรสังกัด สพป.อำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-23-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-22-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-24-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/2446445915563790?ref=embed_post