เมื่อวันที่ 24 พฤศจิกายน 2566 โรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยา นำโดย นายจารึก พละไกร ผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยา ประธานในพิธีพร้อมด้วยคณะครู นักเรียน ร่วมถวายราชสดุดี พระบรมราชานุสรณ์ รัชกาลที่ ๖ เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว(ร.๖) ซึ่งทรงประกอบพระราชกรณียกิจที่เป็นประโยชน์อย่างมากมายมหาศาลต่อประเทศชาติ ทั้งในด้านการคมนาคม การปกครอง กิจการเสือป่าและลูกเสือ รวมทั้งด้านศิลปวัฒนธรรมและด้านวรรณคดี
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/11/404983317_365588892669995_3383509556747864014_n.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/11/405006979_365588562670028_3119692280838089381_n.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/11/404597338_365577476004470_1824035218528268983_n.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/11/404597150_365580509337500_2862164879218753694_n.jpg)