วันที่ 3 มิถุนายน 2567 ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ พร้อมด้วย นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ นางแสงเดือน สายโสภา รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ร่วมพิธีรับมอบธงตราสัญลักษณ์ กิจกรรมเดิน วิ่ง ปั่น ธงตราสัญลักษณ์ งานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมีว่าที่พันตรี อดิศักดิ์ น้อยสุวรรณ ผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ นำหัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงานรัฐวิสาหกิจ หน่วยงานภาคเอกชน และประชาชนชาวจังหวัดอำนาจเจริญ รับมอบธงตราสัญลักษณ์ฯ จากจังหวัดอุบลราชธานี ณ โรงเรียนเทศบาลอำนาจ ตำบลอำนาจ อำเภอลืออำนาจ จังหวัดอำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/DSC_0036-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/DVP_0519_0-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/DSC_0061-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl