วันที่ 31 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาคุณภาพการจัดการเรียนรวม เพื่อพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษาให้มีความรู้ความสามารถและทักษะในการพัฒนาสมรรถภาพเด็กในแต่ละประเภทของความพิการตามความเหมาะสมและมีประสิทธิภาพ ตลอดจนให้เด็กพิการเรียนรวมมีสิทธิและโอกาสเท่าเทียมกันในการได้รับการพัฒนาการเรียนรู้ในรูปแบบที่เหมาะ ณ ห้องประชุม 1 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/441883473_472773571933103_7086737683748658863_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/444468831_472773431933117_269235510985116603_n-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/445220745_472773121933148_3754630217948846323_n-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl