วันที่ 29 พฤษภาคม 2567 นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม เพื่อติดตามการจัดการเรียนการสอนในช่วงเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 พร้อมมอบนโยบายด้านความปลอดภัยในสถานศึกษา สร้างความมั่นใจให้แก่นักเรียน ผู้ปกครอง ประชาชน และสังคม โดยมีแนวทางสร้างความปลอดภัยและการดูแลคุ้มครองนักเรียนในทุกมิติ เพื่อให้มีการเปิดเรียนอย่างมีความสุขและความปลอดภัย และการบริหารจัดการภายในโรงเรียน พร้อมทั้งแลกเปลี่ยนความคิดเห็นร่วมกันกับคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา ตลอดจนรับทราบปัญหาอุปสรรคในการดำเนินงานพร้อมชี้แนะแนวทางแก้ไข และให้กำลังใจให้แก่โรงเรียนในการจัดการเรียนการสอนที่มีประสิทธิภาพต่อไป 2 โรงเรียน ได้แก่ 1.โรงเรียนบ้านปลาค้าวหนองน้ำเที่ยง 2.โรงเรียนบ้านถ่อนใหญ่
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/444226454_2566194196922294_8030742347759225572_n-1024x768.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/442503597_2566194130255634_713933976902872126_n-1024x768.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/445356714_2566194176922296_8710895670099389055_n-1024x768.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl