วันที่ 29 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นางแสงเดือน สายโสภา รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์บริหารความสุขและความปลอดภัย สพป.อำนาจเจริญ นักจิตวิทยาโรงเรียนประจำสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา และคณะบุคลากร สพป.อำนาจเจริญ ลงพื้นที่เข้าเยี่ยมและให้กำลังใจครอบครัว เด็กหญิงวาสนา เหลาผา นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 เด็กชายยุทนา เหลาผา นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 1และเด็กหญิงวันนา เหลาผา นักเรียนชั้นอนุบาล 2 โรงเรียนบ้านสร้อย (ประชารัฐรังสรรค์) สังกัด สพป.อำนาจเจริญ ที่ประสบปัญหาทางสภาพครอบครัว ในนาม สพป.อำนาจเจริญ ได้มอบเงินช่วยเหลือครอบครัวนักเรียน จำนวน 4,000 บาท จากกองทุนช่วยเหลือนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/DSC_0102-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/DSC_0025-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/DSC_0004-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl