วันที่ 21 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. นางดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ พร้อมด้วย นางแสงเดือน สายโสภา รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ร่วมเป็นเกียรติโครงการเปิดภาคเรียนอย่างปลอดภัย สู่วิถีเด็กไทยในศตวรรษที่ 21 ณ โรงแรมฝ้ายขิด อ.เมือง จังหวัดอำนาจเจริญ โดยมี ดร.อุดมศักดิ์ เพชรผา ศึกษาธิการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธาน เพื่อเป็นการเฝ้าระวัง ป้องกันและคุ้มครองดูแลช่วงเหลือนักเรียนและนักศึกษาในช่วงเปิดภาคเรียน ให้มีความปลอดภัยในทุกมิติ สร้างการรับรู้และการมีส่วนร่วมของหน่วยงานที่เกี่ยวข้องทั้งในและนอกหน่วยงานในสังกัดกระทรวงศึกษาธิการ ทั้งภาครัฐและเอกชนที่ทำหน้าที่คุ้มครอง ดูแล ส่งเสริม ช่วยเหลือและแก้ปัญหานักเรียนจประพฤติตนไม่เหมาะสม ซึ่งสอดคล้องกับนโยบายของกระทรวงศึกษาธิการที่ม่งให้ผู้เรียน “เรียนดีมีความสุข” ภายใต้การทำงาน “จับมือไว้แล้วไปด้วยกัน”
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSC_0035-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSC_0004-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSC_0045-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/pfbid02Q4RXM3BcCXX6tX3vzkPs2V34KDVbS74kkpwJ9Po7QxSvUR8mhaFaCJXqFfZjejsDl