วันที่ 23 เมษายน 2567 เวลา 13.00 น. ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายวีระชัย ไกยรัตน์ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ในฐานะประธานในการจัดอบรมออนไลน์โครงการพัฒนาทักษะครูแนะแนวมืออาชีพ ผ่านระบบ Zoom Meeting เพื่อส่งเสริมและพัฒนาระบบการแนะแนวในสถานศึกษาให้มีความเข้มแข็ง ครูแนะแนวสามารถดูแล ช่วยเหลือ และส่งเสริมนักเรียนได้ตรงตามความถนัด และความสนใจของแต่ละบุคคล เพื่อนักเรียน เติบโตอย่างมั่นคงและมีความสุข ตามนโยบายและจุดเน้นของกระทรวงศึกษาธิการ ณ ห้องประชุม 2 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-134-1024x576.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-135-1024x768.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/2540354679506246?ref=embed_post