วันที่ 1 เมษายน 2567 เวลา 09.30 น. ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายวีระชัย ไกยรัตน์ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาในโอกาสวันสำคัญของชาติไทย เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ บริเวณโรงเรียนชานุมานวิทยาคม อำเภอชานุมาน จังหวัดอำนาจเจริญ เพื่อเป็นการแสดงออกถึงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ โดยมีนายเสนีย์ ส้มเขียวหวาน รองผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธี และข้าราชการทุกภาคส่วนในจังหวัดอำนาจเจริญเข้าร่วมพิธี
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-42-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-43-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-44-1024x576.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/2524539727754408?ref=embed_post