วันที่ 29 มีนาคม 2567 เวลา 09.30 น. ดร.ดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นางแสงเดือน สายโสภา รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาในโอกาสวันสำคัญของชาติไทย เนื่องในวันที่ระลึกพระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ บริเวณสนามหน้าศาลากลางจังหวัดอำนาจเจริญ อำเภอเมือง จังหวัดอำนาจเจริญ เพื่อเป็นการแสดงออกถึงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ โดยมีนายเสนีย์ ส้มเขียวหวาน รองผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธี และข้าราชการทุกภาคส่วนในจังหวัดอำนาจเจริญเข้าร่วมพิธี
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-33-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-34-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-35-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/image-36-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/2522453331296381?ref=embed_post